-
19/03/2024
Sau 10 ngày tranh tài sôi nổi, quyết liệt, trưa ngày 15/3/2024, tại trụ sở Công ty Cổ phần – Tổng Công ty Nước - Môi trường Bình Dương (TP Thủ Dầu Một, Bình Dương), diễn ra Lễ bế mạc Giải xe đạp nữ Quốc tế Bình Dương - Cúp Biwase lần thứ 14 năm 2024.
-
14/03/2024
Giải vô địch Cờ tướng Thế Giới 2022 diễn ra từ ngày 23-29/10 tại Malaysia quy tụ hơn 10 quốc gia và vùng lãnh thổ trên Thế Giới về tham dự như: Mỹ, Nga, Phần Lan, Nhật Bản, Thái Lan, Indonesia, Malaysia, Trung Quốc, Hong Kong, Đài Bắc Trung Hoa, Singapore, Brunei và Việt Nam.
-
17/04/2022
Đại hội Thể dục Thể thao (TDTT) tỉnh Bình Dương lần thứ VI-2022 sẽ chính thức khai mạc trên sân vận động Gò Đậu vào ngày 15/4/2022. Tham dự buổi lễ có ông Nguyễn Văn Lợi - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh; ông Võ Văn Minh - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; ông Nguyễn Văn Lộc - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh; ông Nguyễn Lộc Hà - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh cùng lãnh đạo các sở, ban, ngành, địa phương trong tỉnh.
-
20/03/2022
Từ ngày 10/3 đến 12/3/2022, huyện Phú Giáo đăng cai tổ chức tổ chức thi đấu môn Bi sắt Đại hội TDTT tỉnh Bình Dương lần thứ VI, năm 2022. Tham dự có gần 200 vận động viên đến từ các huyện, thị xã, thành phố và Công ty TNHH một thành viên Cao su Dầu Tiếng. Các vận động viên tham gia thi đấu ở các nội dung gồm: Đơn nam, đơn nữ, đôi nam, đôi nữ, đôi nam – nữ phối hợp và bộ 3 nam, bộ ba nữ.
-
22/02/2022
Thiết thực lập thành tích chào mừng các ngày lễ lớn của dân tộc trong năm 2022; thực hiện Cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”.Tiếp tục chương trình thi đấu Đại hội Thể dục thể thao tỉnh Bình Dương lần thứ VI năm 2022. Chiều ngày 18/2/2022 tại Trung tâm Huấn luyện và thi đấu thể dục thể thao tỉnh Bình Dương. Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tổ chức khai mạc thi đấu môn Cờ tướng.
-
25/01/2022
Thực hiện kế hoạch tổ chức các môn thi đấu Đại hội thể dục thể thao tỉnh Bình Dương lần VI năm 2022, sáng nay (21/01/2022), Ban tổ chức Đại hội đã tiến hành Lễ khai mạc môn Võ cổ truyền.
-
13/01/2022
Là môn thi thứ 3 trong khuôn khổ Đại hội Thể dục Thể thao tỉnh Bình Dương lần VI năm 2022 được tổ chức, thể dục dưỡng sinh đã mang lại không khí sôi động và đầy màu sắc cho Nhà thi đấu Đa năng, Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu Thể dục Thể thao tỉnh Bình Dương.
-
13/01/2022
Sau 3 ngày tranh tài sôi nổi (từ 7/01/2022 đến 9/01/2022), Giải cờ vua trong khuôn khổ Đại hội Thể dục Thể thao lần VI năm 2022 tỉnh Bình Dương đã bế mạc tại Nhà Thi đấu Đa năng, Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu Thể dục Thể thao tỉnh Bình Dương.
-
04/12/2021
Về dự Đại hội có ông Lê Văn Khánh - Phó Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Bình Dương; đại diện Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Bình Dương; cùng đại diện lãnh đạo Phòng Văn hóa và Thông tin, Trung tâm Văn hóa thông tin -Thể thao; Trung tâm Văn hóa - Thể thao & Truyền thanh các huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh.
-
|