-
28/06/2024
Nằm trong các chuỗi hoạt động chào mừng ngày gia đình Việt Nam 28/6, Ngày 25 tháng 6 năm 2024, Phòng Văn hoá và Thông tin huyện đã phối hợp với Trung tâm Chính trị huyện Dầu Tiếng tổ chức hội nghị triển khai Luật Phòng, chống bạo lực gia đình; Nghị định xử phạt vi phạm hành chính về phòng, chống bạo lực gia đình và nói chuyện chuyên đề “Gia đình hạnh phúc – Quốc gia thịnh vượng” năm 2024.
-
30/05/2024
Thể thao trường học có ý nghĩa quan trọng và rất thiết thực cho cuộc sống, góp phần nâng cao sức khoẻ, phát triển thể lực, rèn luyện phẩm chất đạo đức, ý chí và lối sống lành mạnh cho thế hệ trẻ Việt Nam. Hơn nữa, thể thao trường học – giáo dục thể chất còn góp phần tích cực tạo nguồn nhân lực phục vụ sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc, là môi trường thuận lợi và giàu tiềm năng để phát hiện và bồi dưỡng tài năng thể thao cho đất nước. Trong những năm qua, thể thao học đường đã có bước phát triển đáng khích lệ, góp phần tích cực vào thành tựu chung của công cuộc đổi mới và phát triển của ngành Thể dục thể thao (TDTT). Các môn thể thao được áp dụng nhiều hơn trong trường học với nhiều nội dung phong phú, giúp cho các em phát huy hết tiềm năng và ngày càng yêu thích thể thao hơn. Hơn nữa, thể thao trường học còn giúp học sinh giảm bớt những áp lực, tăng cường thể chấ
-
15/05/2024
Gia đình là tế bào của xã hội, là môi trường quan trọng hình thành - nuôi dưỡng và giáo dục nhân cách con người, đồng thời gia đình cũng là nơi bảo tồn và phát huy truyền thống tốt đẹp, chống lại các tệ nạn xã hội, góp phần ổn định, phát triển kinh tế - xã hội bền vững và tạo nguồn nhân lực phục vụ sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Thực hiện công tác quản lý nhà nước về gia đình, trong đó nhiệm vụ phòng, chống bạo lực gia đình là trách nhiệm của cả hệ thống chính trị và của toàn xã hội.
-
13/05/2024
Tối ngày 11/5/2024 tại Khu đô thị thương mại dịch vụ Quảng trường xanh, phường Đông Hòa. Ủy ban nhân dân thành phố phối hợp UBMTTQVN thành phố Dĩ An tổ chức ngày hội Văn hóa các dân tộc Việt Nam và Tuần lễ Thanh niên công nhân với chủ đề “Đoàn kết yêu thương”.
-
10/04/2024
Là địa phương vùng xa của tỉnh Bình Dương, thời gian qua, UBND huyện Dầu Tiếng đã quan tâm đầu tư xây dựng các thiết chế văn hoá thể thao (TCVHTT) từ huyện đến cơ sở. Mặc dù còn nhiều khó khăn, song hoạt động của các TCVHTT này đã góp phần phục vụ nhiệm vụ chính trị của địa phương cũng như đáp ứng phần nào nhu cầu sinh hoạt, vui chơi giải trí của nhân dân trên địa bàn.
-
04/04/2024
Trung tâm Văn hóa, Thể thao- Học tập cộng đồng xã Phước Hòa tổ chức Giải Petanque (bi sắt) Phước Hòa mở rộng. Đây là giải đấu nằm trong các hoạt động “Mừng Đảng- Mừng Xuân” Quý Mão 2023 và thiết thực chào mừng kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (03/02/1930 - 03/02/2023). Đồng thời Tiếp tục hưởng ứng phong trào Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại.
-
25/03/2024
Nhằm tạo ra sân chơi lành mạnh đáp ứng nhu cầu giao lưu của những nhà sưu tập bộ môn đồ cổ và người dân thưởng lãm, được sự cho phép của lãnh đạo Ủy ban nhân dân thành phố Thuận An, sáng ngày 23/11/2022 ngành Văn hoá và Thông tin thành phố phối hợp cùng với Câu lạc bộ Cổ vật thành phố Thuận An tổ chức khai mạc trưng bày triển lãm gốm Nam Bộ năm 2022 với chủ đề “Tôn vinh di sản nghề gốm” nhân dịp kỷ niệm 17 năm Ngày Di sản văn hóa Việt Nam 23/11. Đây cũng là hoạt động thường niên của ngành Văn hóa và Thông tin thành phố Thuận An.
-
21/03/2024
Nằm trong các chuỗi hoạt động chào mừng Ngày Quốc tế Hạnh phúc, sáng 18-3-2023, Uỷ ban nhân dân huyện tổ chức Hội thi “Tìm hiểu pháp luật và giải Cầu lông” chào mừng ngày Quốc Tế hạnh phúc 20-3-2023.
-
19/03/2024
Sáng ngày 17/3, tại trường Tiểu học Bình Chuẩn 2 (phường Bình Chuẩn), Trung tâm Văn hóa, Thông tin và Thể thao thành phố Thuận An phối hợp UBND phường Bình Chuẩn tổ chức Lễ phát động Tháng hoạt động thể dục, thể thao cho mọi người và Ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân thành phố Thuận An năm 2024.
-
19/03/2024
Sáng ngày 19/3/2024, tại Bia ghi công 19/3, phường Thạnh Phước, Thành ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ VN thành phố Tân Uyên long trọng tổ chức lễ dâng hương kỷ niệm 76 năm Chiến thắng tháp canh cầu Bà Kiên (19/3/1948 - 19/3/2024) và tham quan công trình tu bổ, phục hồi Di tích Chiến thắng tháp canh cầu Bà Kiên.
|
|
Sở Văn hóa, Thể thao, Du lịch Bình Dương sơ kết 6 tháng đầu năm 2024
-
Đang online:
0
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
0
-
Tất cả:
0
|
|